ಡೈಲಿ ವಾರ್ತೆ: 29/Feb/2024

ಹೊಕ್ಕಳಿಗೆ ಎರಡು ಹನಿ ತೈಲವನ್ನು ಹಾಕಿ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಹಲವು ಅರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ಸಿಗುತ್ತೆ!

ಅರೋಗ್ಯ: ಹೊಕ್ಕಳಿಗೆ ಎರಡು ಹನಿ ತೈಲವನ್ನು ಹಾಕಿ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಹಲವು ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತವೆ. ಇಂದು ನಾವು ಎಷ್ಟೇ ಮುಂದುವರೆದರೂ ಆಯುರ್ವೇದವನ್ನು ಮರೆಯುವಂತಿಲ್ಲ. ಅದನ್ನು ಇಂದಿಗೂ ಬಳಸುವುದರ ಮೂಲಕ ನಾವು ನಮ್ಮನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ.

ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹೊಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸುರಿಯುವುದು. ಆಯುರ್ವೇದವು ಹೊಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಹಾಕುವುದರಿಂದ ಅನೇಕ ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಇದನ್ನು ಬೆಲ್ಲಿ ಬಟನ್ ಥೆರಪಿ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಅನೇಕ ನರಗಳು ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಹೊಕ್ಕಳಕ್ಕೆ ಎಣ್ಣೆ ಹಾಕುವುದರಿಂದ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಹೊಕ್ಕಳಕ್ಕೆ ಎಣ್ಣೆ ಹಾಕಿದ ನಂತರ.. ಯಾವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ನಿವಾರಣೆಯಾಗಲಿವೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಹೊಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಎಣ್ಣೆ ಹಾಕುವುದರಿಂದ ಆಗುವ ಲಾಭಗಳಿವು:
1. ಕೀಲು ನೋವಿಗೆ ಪರಿಹಾರ: ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಕೀಲುಗಳಲ್ಲಿ ಆಗಾಗ ನೋವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ನಡೆಯಲು, ಏಳಲು, ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಲು, ಬಾಗಲು, ತಿರುಗಲು ಸಹ ತೊಂದರೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಎಳ್ಳೆಣ್ಣೆ ಹಚ್ಚಿದರೆ. ಹೊಕ್ಕಳಿಗೆ ಎಣ್ಣೆ ಹಚ್ಚಿದರೆ ಕೀಲು ನೋವಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸಬಹುದು.

2. ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ನೆಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ: ಪ್ರತಿದಿನ ಹೊಕ್ಕಳಿಗೆ ಎಳ್ಳೆಣ್ಣೆ ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ ನೆಗಡಿ ಅಥವಾ ಕೆಮ್ಮಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಸಹ ಸಾಕಷ್ಟು ದೂರವಿರುತ್ತವೆ. ಶೀತದಿಂದಲೂ ಉಪಶಮನ ನೀಡುತ್ತದೆ.

3. ಜೀರ್ಣಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದು : ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಶಕ್ತಿ ದುರ್ಬಲವಾಗಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ಹೊಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆಯಿಂದ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಇದರಿಂದ ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಾದ ಉಬ್ಬುವುದು, ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ಕೆರಳಿಸುವ ಕರುಳಿನ ಸಹಲಕ್ಷಣಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿಮಗೆ ವಾಕರಿಕೆ ಅಥವಾ ಹೊಟ್ಟೆ ಸೆಳೆತದ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹೊಕ್ಕಳಿಗೆ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

4. ತ್ವಚೆಯ ಮೇಲೆ ಹೊಳಪನ್ನು ತರಲು ಸಹಕಾರಿ: ಹೊಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಹಾಕುವುದರಿಂದ ಅದರ ಪರಿಣಾಮವು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ನೇರವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ. ಹೌದು, ಇದು ಚರ್ಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯಿಂದ ಹೊಕ್ಕಳನ್ನು ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿದರೆ, ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಅಲರ್ಜಿಯ ಸೋಂಕು ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ಅದು ಸಹ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

5. ಕೂದಲನ್ನು ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿಸಿ: ಮಹಿಳೆಯರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಕೂದಲು ದುರ್ಬಲವಾಗಿದೆ, ದಪ್ಪವಾಗಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಉದುರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ದೂರುತ್ತಾರೆ, ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ ಅಥವಾ ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯಿಂದ ಹೊಕ್ಕುಳನ್ನು ಮಸಾಜ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಕೂದಲು ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನಾವು ದೇಹದೊಳಗೆ ಸುಮಾರು 72,000 ಕ್ಕೂ ಸಹ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳೋಣ, ಇದು ಎಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಅಗತ್ಯ ಖನಿಜಗಳನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ದೇಹಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

6.ದೈಹಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರ : ಫಲವತ್ತತೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹ, ಹೊಕ್ಕುಳಲ್ಲಿ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಬೇವು ಅಥವಾ ತೆಂಗಿನೆಣ್ಣೆ ತುಂಬಾ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ. ಇದು ವೀರ್ಯದ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಋತುಚಕ್ರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವಿನಿಂದ ಮುಕ್ತರಾಗಬಹುದು.

Disclaimer : ಈ ಲೇಖನವು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ವರದಿಗಳು, ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ಡೈಲಿ ವಾರ್ತೆಗೂ ಇದಕ್ಕೂ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇದಕ್ಕೆ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಲ್ಲ.